38
Paaralan: Baitang/Antas: Guro: Asignatura: Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 201 Markahan: LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES Sesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman B. Pamantayan sa Pagganap C. Kasanayang Pampagkatuto II. Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2. Pahina 30 Pahina 31 Pahina 32 Pahina 32 3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 30 Pahina 31 Pahina 32 Pahina 32 4. B. Iba Pang Kagamitang Panturo Kartolina Dyaryo Kartolina Laptop PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO Naisasalaysay ang buod ng mga pangyayari sa kuwentong (Pag-unawa) Nabibigyang kahulugan ang kilos, gawi at karakter ng mga tauhan (Pagbabasa) Nabibigkas ng tama ang mga salita sa paksa (Pagsusulat) Naisusulat ang sariling wakas batay sa huling pangyayari o sa naging wakas Naibabahagi ang nauunawaan sa klase Nauunawaan ang mga karakter ng bawat tauhan Naisasalaysay muli ang kwento Naisasalaysay muli ang kwento F7PB-IIIa-c-13 Nailalahad ang pangunahing ideya ng tekstong nagbabahagi ng bisang pandamdamin ng akda F7PD-Iia-b-7 Nasusuri ang mensahe sa napanood na pagtatanghal F7PS-IIa-b-7 Naisasagawa ang dugtungang pagbuo ng bulong at/o awiting-bayan F7WG-IIa-b-7 Nasusuri ang antas ng wika batay sa pormalidad na ginagamit sa pagsulat ng awiting-bayan (balbal, kolokyal, lalawiganin, pormal) PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

· XLS file · Web viewBatayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 90 - 98 Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 86 -93 / Lecture Notebook ... Paglinang ng Talasalitaan Sa pamamagitan

Embed Size (px)

Citation preview

Paaralan: Baitang/Antas: 7Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

I. LAYUNINA. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Kasanayang Pampagkatuto

II. Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel Nemo ang Batang Papel

III. KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2.Pahina 30 Pahina 31 Pahina 32 Pahina 32

3. Mga Pahina sa TeksbukPahina 30 Pahina 31 Pahina 32 Pahina 32

4.

B. Iba Pang Kagamitang PanturoKartolina Dyaryo Kartolina Laptop

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Naisasalaysay ang buod ng mga pangyayari sa kuwentong

(Pag-unawa) Nabibigyang kahulugan ang kilos, gawi at karakter ng mga tauhan

(Pagbabasa) Nabibigkas ng tama ang mga salita sa paksa

(Pagsusulat) Naisusulat ang sariling wakas batay sa huling pangyayari o sa naging wakas

Naibabahagi ang nauunawaan sa klase

Nauunawaan ang mga karakter ng bawat tauhan

Naisasalaysay muli ang kwento

Naisasalaysay muli ang kwento

F7PB-IIIa-c-13 Nailalahad ang pangunahing ideya ng tekstong nagbabahagi ng bisang pandamdamin ng akda

F7PD-Iia-b-7 Nasusuri ang mensahe sa napanood na pagtatanghal

F7PS-IIa-b-7 Naisasagawa ang dugtungang pagbuo ng bulong at/o awiting-bayan

F7WG-IIa-b-7 Nasusuri ang antas ng wika batay sa pormalidad na ginagamit sa pagsulat ng awiting-bayan (balbal, kolokyal, lalawiganin, pormal)

PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN

Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

Paaralan: Baitang/Antas: 7Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

IV. PAMAMARAANA.

Story Mapping

B.Habi ng Pangyayari Mock trial Reading beyond the lines

C.Tableau Brain pattern Small Group discussion (SGD) Paglalapat

D.Pagtatala Pagrerebisa Poetic Just Panel discussion

E.Mock Trial Venn Diagram Plot Profile Tsart ng Banghay

F. Paglinang sa KabihasaanCue Cards Cue Cards Cue Cards Cue Cards

30Cue Cards Cue Cards Cue Cards

G.Pagtatasa Paglalapat Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain

H. Paglalahat ng AralinPaglalagom Paglalagom Paglalagom Paglalagom

I. Pagtataya ng AralinPagsasanay Pagsasanay Pagsasanay Pagsasanay

J. Kasunduan/ Takdang AralinMga Gawain Mga Gawain Mga Gawain Mga Gawain

Balik-Aral sa nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin

Pagpukaw sa mga dating kaalaman

Journalistic approach thru picture or picture frame

Fan-Fact Analyzer o Pagsusuri ng impormasyon

Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Comprehension court evidence sheet

Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin

Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2

Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay

Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay

Paaralan: Baitang/Antas: 7Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAYA.

B.

C.

D.

E.

F.

G.

Inihanda ni: Ipapasa kay:

Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa ng ibang gaawain para sa remediation

Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa Estratehiya sa Pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na nasulusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?

Paaralan: Baitang/Antas: 7Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Guro Punong-Guro

Paaralan: Baitang/Antas: 8Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

I. LAYUNINA. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisususlat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Kasanayang Pampagkatuto

II.

Panitikan : Balagtasan

III. KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng GuroPahina 10-16 Pahina 17-21 Pahina 22-25 Pahina 26

2.Pahina 66-76 Pahina 66-76 Pahina 66-76 Pahina 66-76

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4.

B. Iba Pang Kagamitang Panturo

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

Pag-unawa sa Napakinggan F8PN-IIc-d-24

Pagsasalita

F8PS-IIc-d-24

Pag-unawa sa Binasa

F8PB-IIc-d-25

Pagsulat

F8PU-IIc-d-25

PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN

Panitikan : Balagtasan “Bulaklak ng Lahing

Kalinislinisan” ni Corazon de Jesus

Panitikan : Balagtasan “Bulaklak ng Lahing

Kalinislinisan” ni Corazon de Jesus

Panitikan : Balagtasan “Bulaklak ng Lahing

Kalinislinisan” ni Corazon de Jesus

Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

Paaralan: Baitang/Antas: 8Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

IV. PAMAMARAANA.

B.

C.

Balik-Aral sa nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin

Itanong sa mag-aaral ang kanilang karanasan sa pagbabalagtasan. Magpakita ng larawan ni Francisco Baltazar o mas kilalang si Balagtas. Ipaliwanag ang kanyang naiambag sa sining ng Balagtasan.

Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin

Paaralan: Baitang/Antas: 8Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

D.

E. Paglinang sa Kabihasaan

F.

G. Paglalahat ng Aralin

Pagtalakay ng Bagong Konsepto

Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay

Maipaliwanag ang kahalagahan ng panitikang Filipino bilang parte ng ating kultura

Paaralan: Baitang/Antas: 8Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang Gawain

J. Kasunduan/ Takdang Aralin

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAYA.

B.

C.

D.

Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa ng ibang gaawain para sa remediation

Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Paaralan: Baitang/Antas: 8Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

E.

F.

G.

Inihanda ni: Ipapasa kay:

Guro Punong-Guro

Alin sa Estratehiya sa Pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na nasulusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?

Mahalagang bahagi sa buhay ng tao ang pagiging mabuti sa kapwa.

Ang taong mapagkakatiwalaan sa maliit na bagay ay mapagkakatiwalan sa malaking bagay.

Walang taong maaring maglingkod ng dalawang panginnoon.

Ang pagsubok ay bahagi na ng buhay ng tao kaya nararapat lang naharapin ito ng buong tapang.

Paaralan: Baitang/Antas: 9Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

I. LAYUNINA. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng Silangang Asya

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano

C. Kasanayang Pampagkatuto

II. Tanka at Haiku ng Japan

III. KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2.

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4.

B. Iba Pang Kagamitang Panturo

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

F9-PB-IIa-b-45 Nasusuri ang pagkakaiba at pagkakatulad ng estilo ng pagbuo ng tanka at haiku

F9PT-IIa-b-45 Nabibigyang- kahulugan ang matatalinghagang salitang ginamit sa tanka at haiku

F9WG-IIa-b-47 Nagagamit ang suprasegmental na antala/hinto, diin at tono sa pagbigkas ng tanka at haiku F9PS-IIa-b-47 Nabibigkas nang may wastong antala, diin, intonasyon at damdamin ang Tanka at Haiku

F9PU-IIa-b-47 Naisusulat ang payak na tanka at haiku sa tamang anyo at sukat F9PS-IIa-b-47 Nabibigkas ang isinulat na tanka at haikunang may wastong antala/hinto, at damdamin

F9PU-IIa-b-47 Naisusulat ang payak na tanka at haiku sa tamang anyo at sukat F9PS-IIa-b-47 Nabibigkas ang isinulat na tanka at haikunang may wastong antala/hinto, at damdamin

PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN Tanka at Haiku ng Japan

Ponemang Suprasegmental

Tanka at Haiku ng Japan Tanka at Haiku ng Japan

Panitikang Asyano: Gabay ng Guro, pahina 45-46

Panitikang Asyano: Gabay ng Guro, pahina 45-46

Panitikang Asyano: Gabay ng Guro, pahina 45-46

Panitikang Asyano: Gabay ng Guro, pahina 45-46

Panitikang Asyano: Gabay ng Guro, pahina 45-46

Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 90 - 98

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 90 - 98

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 98-102

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 101 - 102

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 101 - 102

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 90 - 98

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 90 - 98

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 98-99

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 101 - 102

Batayang-Aklat: Pantikang Asyano,pahina 101 - 102

Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

Pantulong Biswal, Lecture Notebook

Pantulong Biswal, Lecture Notebook

Pantulong Biswal, Lecture Notebook

Pantulong Biswal, Lecture Notebook

Pantulong Biswal, Lecture Notebook

Paaralan: Baitang/Antas: 9Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

IV. PAMAMARAANA.

B.

C.

Balik-Aral sa nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin

Itanong: Ano ang mahalagang paksa sa Modyul 1 ang tumatak sa iyong puso't isipan ? Pag-usapan.

Itanong: Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng Tanka at Haiku?

Balikan ang paksang tinalakay sa pamamagitan ng Communal Writing

Ipabigkas muli ang Tanka at Haiku nang may wastong antala, diin at intonasyon.

Ipabigkas muli ang Tanka at Haiku nang may wastong antala, diin at intonasyon.

Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Pahulaan. Magbibigay ang guro ng pamagat ng iba't ibang akda at huhulaan ng mga mag-aaral ang kung saang bansa ito nagmula.

Ipabasa muli ang Tanka ni KI no Tomonori at Haiku ni Basho sa pahina 95

1. Ipabigkas muli ang mga halimbawa ng Tanka at Haiku 2. Ipagdiinan ang kahalagahan ng tamang pagbigkas para maipahayag ang damdamin ng tula

Pag-usapan muli nang pahapyaw ang pagkakatulad pagkakapareho ng estilo sa pagsulat ng Tanka AT Haiku.

Pag-usapan muli nang pahapyaw ang pagkakatulad pagkakapareho ng estilo sa pagsulat ng Tanka AT Haiku.

Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin

Ipasagot ang mga panimulang pagtataya para sa yugtong Tuklasin, pahina 89.

Sa pagbigkas ng tula, hayaang matukoy ng mga mag-aaral ang mga matatalinghagang salitang ginamit sa tula

Gawin ang GAWAIN C: Pagnilayan at Unawain. Pahina 101

Gawin ang GAWAIN C: Pagnilayan at Unawain. Pahina 101

Paaralan: Baitang/Antas: 9Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

D.

E. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasanay 1, 2 at 3

F.

G. Paglalahat ng Aralin

Pagtalakay ng Bagong Konsepto

1. Hikayatin ang mga mag-aaral na magbahagi ng mga kaalaman nlla tungkol sa bansang Japan. Iproseso ang mga sagot. 2. Ipabasa ang halimbawa ng Tanka at Haiku sa Gawain 1. Ipasuri sa mga mag-aaral ang paksa at mensahe. 3. Ipabasa sa mga mag-aaral ang Kaligirang Pangkasaysayan ng Tanka at Haiku

Talakayin at Gawin ang nakasaad sa GAWAIN 3, pahina 95

Talalkayin ang iba't ibang Ponemang Suprasegmental. 1. Ano ang ibig sabihin ng Ponemang Suprasegmental? 2. Paano ang pagbigkas ng salita na may tamang diin? 3. Paano ang tono sa pagbigkas ng salitang KAHAPON kung ito'y isang pahayag lang? kung may pag-aalinlangan?

Gawin ang GAWAIN 7, pahina 102

Gawin ang GAWAIN 7, pahina 102

Gawin ang GAWAIN 2: Paghambingin Mo, pahina 92

Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay

Gawin ang Gawain 5, pahina 96

Ipagamit sa sariling pangungusap o pahayag ang mga matatalinghagang salita na binibigyang kahulugan - denotasyon at konotasyong pagpapakahulugan

Ipagamit sa karaniwang usapan ang mga salita nang may tamang diin, tono at antala

Mahalagang malaman ang kulutra ng bansang Hapon sa lubos na pag-unawa ng tulang Haiku ant Tanka

Hayaang matukoy ng mga mag-aaral ang pagkakaiba ng konotasyon at denotasyong pagpapakahulugan at ang kahalagahan ng paggamit nito sa pagbuo ng tula.

Mahalaga ang tamang tono, diin at antala sa mga salitang bibigkasin para maipahayag ang tamang damdamin sa tula

Paaralan: Baitang/Antas: 9Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang Gawain

J. Kasunduan/ Takdang Aralin

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAYA.

B.

C.

D.

Gawin ang Gawain 4: Kahon ng Kaalaman, pahina 95-96

Gawin ang GAWAIN 6: Pagpapaunlad ng Kaalaman, pahina 97 -98

Ipabigkasa muli ang Tanka at Haiku nang may tamang diin, tono at antala. Maaari itong gawin dalawahan o pangkatan.

Ipabigkas ang isinulat na Tanka at Haiku nang may wastong antala, diin at intonasyon.

Ipabigkas ang isinulat na Tanka at Haiku nang may wastong antala, diin at intonasyon.

Pag-aralan ang pahina 97 - 98 ng batayang-aklat

Pag-aralaln: Ang Hatol ng Kuneho

Pag-aralaln: Ang Hatol ng Kuneho

Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa ng ibang gaawain para sa remediation

Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Paaralan: Baitang/Antas: 9Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

E.

F.

G.

Inihanda ni: Ipapasa kay:

Guro Punong-Guro

Alin sa Estratehiya sa Pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

Anong suliranin ang aking naranasan na nasulusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?

Paaralan: Baitang/Antas: 10Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

I. LAYUNINA. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pamapanitikan ng mga bansang kanluranin

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla ( social media)

C. Kasanayang Pampagkatuto

II.

III. KAGAMITANG PANTUROA. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2.

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4.

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

F10PN-IIa-b-72 Nailalahad ang kultura ng lugar na pinagmulan ng kuwentong-bayan sa napakinggang usapan ng mga tauhan

F10PB-IIa-b-75 Naihahambing ang kultura ng bansang pinagmulan ng akda sa alinmang bansa sa daigdig

F10pt-IIa-b-72 Naipaliliwanag ang kahulugan ng salita batay sa pinagmulan nito

F10PS- Iia -b-74 Naibabahagi ang sariling damdamin at saloobin sa isang pangkatang talakayan ang sariling kultura kung ihahambing sa kultura ng ibang bansa batay sa nabasang dula

F10PS- Iia -b-74 Naibabahagi ang sariling damdamin at saloobin sa isang pangkatang talakayan ang sariling kultura kung ihahambing sa kultura ng ibang bansa batay sa nabasang dula

PAKSANG-ARALIN/ NILALAMAN

(Dula) Sintahang Romeo at Juliet Hango sa Romeo

at Juliet na isinalin ni Gregorio C. Borlaza

(Dula) Sintahang Romeo at Juliet Hango sa Romeo at

Juliet na isinalin ni Gregorio C. Borlaza

(Dula) Sintahang Romeo at Juliet Hango sa Romeo

at Juliet na isinalin ni Gregorio C. Borlaza

(Dula) Sintahang Romeo at Juliet Hango sa Romeo

at Juliet na isinalin ni Gregorio C. Borlaza

(Dula) Sintahang Romeo at Juliet Hango sa Romeo

at Juliet na isinalin ni Gregorio C. Borlaza

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 77-79

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 77-79

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 77-79

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 77-79

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 77-79

Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 201-209

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 201-209

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 201-209

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 201-209

Panitikang Pandaigdig Filipino 10 pahina 201-209

Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

Paaralan: Baitang/Antas: 10Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

B. Iba Pang Kagamitang PanturoLaptop Pantulong Biswal Laptop Laptop Laptop

IV. PAMAMARAANA. Panimulang Gawain Pagtala sa lumiban sa klase Panalangin Panalangin

B.

TALAKAYANC.

D.

Panalangin/ Pagtala sa mga lumiban sa klase

Panalangin/ Pagtala sa mga lumiban sa klase

Balik-Aral sa nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin

Pahapyaw na tanong sa nakaraang aralin

Pumili ng ilang mag-aaral na siyang mag ulat sa kanilang ginawa kahapon

Pagwawasto sa kanilang ginawa kahapon na gawain

Ipapasa ang takdang- aralin.Balikan ang paksa na tinalakay kahapon

Balikan ang paksa na tinalakay kahapon

Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Ano ang inyong nalalaman sa bansang Englatera?

Magbigay ng grapikong representasyon sa gawain tungkol sa bansang England

Pasagutan sa mga mag-aaral ang Gawain 5. Paglinang ng Talasalitaan

Sa pamamagitan ng word association magpabigay ng mga sitwasyon o salitang may kaugnayan sa salitang Trahedya

Sa pamamagitan ng word association magpabigay ng mga sitwasyon o salitang may kaugnayan sa salitang Trahedya

Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin

Nakilala mo ba si William Shakespeare? Mayroon ka bang alam na isinulat niya?

Basahin ang panimulang kaligirang pangkasaysayan ng dula..Alam niyo ba ang ating paksang ngayong araw?

Ipagamit sa pagbuo ng makabuluhang pangungusap ang mga salitang epitimolohiya

Talakayin ang kanilang mga sagot

Talakayin ang kanilang mga sagot

Paaralan: Baitang/Antas: 10Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

E.

F. Paglinang sa Kabihasaan

G.

G. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo? Ano ang natutuhan mo?

H. Pagtataya ng Aralin

Pagtalakay ng Bagong Konsepto

Magbigay ng impormasyon tungkol sa bansang England batay sa sumusunod na aspekto at iugnay ito sa dating nilang nalalaman.

Talakayin ang kaligirang pangkasaysayan ng dulang Romeo at Juliet

Ipapanood/Iparinig/Ipabasa ang dulang Romeo at Juliet.

Pangkatin ang klase at ipabigay ng ilang sitwasyong nakita/napakinggan o nabasa na nauwi sa trahedya. Iugnay ito sa dulang Romeo at Juliet na tatalakayin.

Pangkatin ang klase at ipabigay ng ilang sitwasyong nakita/napakinggan o nabasa na nauwi sa trahedya. Iugnay ito sa dulang Romeo at Juliet na tatalakayin.

Pumili ng kapareha at magpakita ng isang maiksing dula-dulaan

Paano nakatutulong ang pokus sa pinaglalaanan at sa kagamitan sa pagsulat ng sariling damdamin sa saloobin?

Bakit umiiral ang gayong pamantayan o kalakaran sa pag-ibig sa panahon ni Shakespeare?

Ipaulat ang kanilang natalakay sa pangkat.

Ipaulat ang kanilang natalakay sa pangkat.

Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay

Paano nakatutulong ang dula sa paglalarawan ng tradisyon at kultura ng isang bansa?

Bakit mahalagang malaman mo ang kultura at tradisyon ng lugar na pinagmulan ng dula?

Paano mo ipaglaban ang iyong mahal sa buhay?

Ano ang naging epekto nito sa iyong sarili?

Ano ang naging epekto nito sa iyong sarili?

Ang dula ay hango sa totoong buhay maliban na lamang sa iilang dulang likha ng malikhain at malayang kaisipan.

Kinakailangan mong maunawaan kung paano nakatutulong ang dula sa paglalarawan ng tradisyon at kultura ng isang bansa.

Ano ang iyong damdamin matapos mo mapanood ang isang dula?

Magsalaysay ng kuwentong nabasa, napanood, narinig, at nasaksihan na humantong sa trahedya ang wakas. Gamitin ang grapikong representasyon sa pagsagot.

Sagutin ang gawain 4. pahina 200

Ipakita sa pamamagitan ng double cell diagram ang pagkakatulad at pagkakaiba ng kulturang nakapaloob sa dulang Romeo at Juliet sa iba pang dulang iyong nabasa. (Gawain 7)

Pumili ng isang pangyayari sa akda. Pagkatapos, sabihin ang saloobin at damdamin nito sa iyo. Gagayahin ang kasunod na pormat sa papel. (Gawain 9 )

Pumili ng isang pangyayari sa akda. Pagkatapos, sabihin ang saloobin at damdamin nito sa iyo. Gagayahin ang kasunod na pormat sa papel. (Gawain 9 )

Paaralan: Baitang/Antas: 10Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

I. Karagdagang Gawain

J. Kasunduan/ Takdang Aralin

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAYA.

B.

C.

D.

E.

Magsaliksik tungkol sa bansang England

Magbigay ng iba pang halimbawa ng epitimolohiya ng salita

Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa ng ibang gaawain para sa remediation

Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

Alin sa Estratehiya sa Pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

Paaralan: Baitang/Antas: 10Guro: Asignatura: FILIPINO

Petsa/Oras: Unang Linggo, Sesyon 1-4 (Agosto 22-26, 2016) Markahan: Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNESSesyon 1 Sesyon 2 Sesyon 3 Sesyon 4 Sesyon 5

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

F.

G.

Inihanda ni: Ipapasa kay:

Guro Punong-Guro

Anong suliranin ang aking naranasan na nasulusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?