6
YUNIT III ANYO I. Layunin:Natutukoy ang disenyo o istruktura ng isangpayak na anyong musikal Unitary Strophic II. PaksangAralin: A. Paksa: Disenyo o Istruktura ng anyong musical Unitary Strophic B. LunsarangAwit: Pilipinas Kong Mahal The Farmer in the Dell Silent Night Amazing Grace C. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide p. 43 Umawit at Gumuhit 5 pp. 16-17 http://image.slidesharecdn.com Wikipedia, Study.com D. Kagamitan: Iskor ng awit at mp3 player E. Pagpapahalaga: Pagmamahal sa bayan F. Konsepto: Ang disenyo o istruktura ng anyong musical na may isang verse na di inuulit ang pag-awit ay tinatawag na unitary. Maaring may tatlo o higit pang phrases ito ngunit isang verse lamang. Ang strophic ay binubo ng dalawa o higit pang verse na unuulit ang tono sa bawat verse. III. Pamamaraan: A. Panimulang Gawain

guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-1-2.docx · Web viewPangkatin sa dalawa ang klase. Magbigay ng dalawang awit, isang unitary form at isang strophic. Awitin

  • Upload
    others

  • View
    100

  • Download
    1

Embed Size (px)

Citation preview

Page 1: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-1-2.docx · Web viewPangkatin sa dalawa ang klase. Magbigay ng dalawang awit, isang unitary form at isang strophic. Awitin

YUNIT III

ANYO

I. Layunin:Natutukoy ang disenyo o istruktura ng isangpayak na anyong musikal

Unitary Strophic

II. PaksangAralin:

A. Paksa: Disenyo o Istruktura ng anyong musical Unitary Strophic

B. LunsarangAwit: Pilipinas Kong MahalThe Farmer in the DellSilent NightAmazing Grace

C. Sanggunian: K to 12 Curriculum Guide p. 43 Umawit at Gumuhit 5 pp. 16-17http://image.slidesharecdn.comWikipedia, Study.com

D. Kagamitan: Iskor ng awit at mp3 playerE. Pagpapahalaga: Pagmamahal sa bayanF. Konsepto: Ang disenyo o istruktura ng anyong musical na may isang

verse na di inuulit ang pag-awit ay tinatawag na unitary. Maaring may tatlo o higit pang phrases ito ngunit isang verse lamang. Ang strophic ay binubo ng dalawa o higit pang verse na unuulit ang tono sa bawat verse.

III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain

1. Pagsasanay: Vocalization2. Balik Aral:

Gumawa ng dibuho ng iskalang pentatonic, G Mayor at C Mayor sa staff.

1.

Page 2: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-1-2.docx · Web viewPangkatin sa dalawa ang klase. Magbigay ng dalawang awit, isang unitary form at isang strophic. Awitin

2.

3.

B. Panlinangna Gawain:1. Pagganyak:

Ipaawit sa mga bata ang “Pilipinas Kong Mahal”Ipaawit ito ng lahatanItanong: Ano ang ipinahihiwatig ng awiting ito sa atin?

2. Paglalahad:Ipakita ang iskor ng awit sa klase.

Iparinig sa mga bata ang awit gamit ang mp3.Sabayan ng mga bata ang awit.

Page 3: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-1-2.docx · Web viewPangkatin sa dalawa ang klase. Magbigay ng dalawang awit, isang unitary form at isang strophic. Awitin

Ipakita ang iskor ng Silent Night

Iparinig sa mga bata ang awit gamit ang mp3Sabayan ng mga bata ang awit.Paghambingin ang dalawang iskor ng awit.

3. Pagtatalakay:- Ayon sa musical score na Pilipinas Kong Mahal, ilang ang

phrase mayroon ang awit na ito? (Anim)- Ilang verse mayroon ito? (Isa)- Anong anyong musikal na may isa lamang verse na hindi

inuulit?(Unitary Form)

- Sa musical score naman na Silent Night, Ilang phrase o linya mayroon ang awit na ito? (Anim)

- Ilang verse mayroon ito?(Tatlo)- Paano ito inaawit? (Inaawit ito mula sa unang verse hanggang

sa matapos ang pinakahuling verse na may parehong tono.)- Anong anyong musilkal ang inaawit mula sa unang verse

hanggang sa matapos ang huling verse na may parehong tono? (Strophic)

4. Paglalahat:Ang disenyo o istruktura ng anyong musical na may isang verse na di inuulit ang pag-awit ay tinatawag na unitary. Ang anyong musilkal na inaawit mula sa unang verse hanggang sa matapos ang huling verse na may parehong tono ay tinayawag na strophic.

Page 4: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-1-2.docx · Web viewPangkatin sa dalawa ang klase. Magbigay ng dalawang awit, isang unitary form at isang strophic. Awitin

5. Paglalapat:Pangkatin sa dalawa ang klase. Magbigay ng dalawang awit, isang unitary form at isang strophic.Awitin ito sa harap ng klase.

6. RepleksyonAno ang iyong nararamdaman habang inaawit mo ang mga awiting nasa anyong unitary at strophic?Sa anong mga awitin madalasmakikita ang anyong unitary?(nursery rhymes) ang anyong Strophic? (Folk Songs)

C. Pangwakasna GawainAwiting muli ang “Pilipinas Kong Mahal”

IV. PagtatayaIpakita ang iskor ng “The Farmer in the Dell” at “Amazing Grace”

Panuto: Sagutan ang Sumusunod.

1. Anong awit ang nasa anyong unitary?2. Anong awit ang nasa anyong strophic?3. Ilang verse mayroon ang awit na Amazing Grace”?4. Ilang linya mayroon ang awit na “The Farmer in the Dell”?5. Ilang linya mayroon ang awit na “Amazing Grace”?

V. TakdangAralin:

Maghanap ng dalawang musical score o piyesa, isang anyong unitary at strophic. Idikit ito sa bond paper.