3
 I. Layunin Nakalilikha ng isang komposisyon o disenyo na nagpapakita ng dalawa o higit pang katangian ng linya. - Tuloy-tuloy ,putol-putol at tuldok tuldok - Linyang tila Gumagalaw at Di gumagalaw II. A.Paksang Aralin Mga Linyang Tuloy-tuloy,Putol-putol at Tuldok-tuldok. B. Sanggunian: PELC A.1.2 Sining sa Araw-araw 5, pp 8-9 C. Kagamitan: larawan ng ibat-ibang katangian ng Linya, art materials III. Pamamaraan  A.Panimulang Gawai n 1.Pampasiglan g Gawain a. Paghahati ng klase sa apat .Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan b. Pag-usapan ang larawan. a. ano ang ipinakikita ng larawan? b.Paano binuo ang larawan? c. Paano iginuhit ang mga linya sa larawan ? 2. Pagbabalik  aral Republic of the Philippines Department of Education Region IV-A CALABARZON Division of Cavite District of Alfonso ALFONSO CENTRAL SCHOOL 

2. Katangian Ng Linya

Embed Size (px)

DESCRIPTION

Baitang V- sining

Citation preview

7/16/2019 2. Katangian Ng Linya

http://slidepdf.com/reader/full/2-katangian-ng-linya 1/3

 

I. Layunin

Nakalilikha ng isang komposisyon o disenyo na nagpapakita ng dalawa o higit pang

katangian ng linya.

-  Tuloy-tuloy ,putol-putol at tuldok tuldok 

-  Linyang tila Gumagalaw at Di gumagalaw

II. A.Paksang Aralin

Mga Linyang Tuloy-tuloy,Putol-putol at Tuldok-tuldok.

B. Sanggunian: PELC A.1.2

Sining sa Araw-araw 5, pp 8-9

C. Kagamitan: larawan ng ibat-ibang katangian ng Linya, art materials

III. Pamamaraan

 A.Panimulang Gawain

1.Pampasiglang Gawain

a. Paghahati ng klase sa apat .Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan

b. Pag-usapan ang larawan.

a. ano ang ipinakikita ng larawan?

b.Paano binuo ang larawan?

c. Paano iginuhit ang mga linya sa larawan ?

2.  Pagbabalik  –aral

Republic of the Philippines

Department of Education

Region IV-A CALABARZON

Division of Cavite

District of AlfonsoALFONSO CENTRAL SCHOOL 

7/16/2019 2. Katangian Ng Linya

http://slidepdf.com/reader/full/2-katangian-ng-linya 2/3

 

 Ano ang ibat  – ibang mga linya na napag-aralan na ninyo nung nasa

ikaapat na baiting pa kayo?

B. Panlinang na Gawain

1.Pagganyak 

Magmasid sa mga larawan na makikita sa loob ng silid  –aralan,Anu-ano

uri ng mga linya ang makikita?

2. paglalahad

Pag-uusap ng tungkol sa mga linya na nasa tsart.

 ________ ________ _________ _______ _________ 

-----------------------------------------------------------

 ______________________________________________ 

………………………………………………………………… ..

3.  Pagtatalakay

a.Anu-ano ang linyang inyong makikita?

b. Paano iginuguhit ang linyang tiloy-tuloy? putol-putol?tuldok-tuldok?

4.  Paglalahat

 Ang linyang tuloy-tuloy ay iginuguhit nang walang putol.

 Ang linyang putol-putol ay iginuguhit nang may pagputol sa alinmang

bahagi ayon sa haba o iksing gusto.

 Ang tuldok tuldok ay iginuguhit nang may patuldok lamang .

5.Paglalapat

( Gawaing Pangsining)

7/16/2019 2. Katangian Ng Linya

http://slidepdf.com/reader/full/2-katangian-ng-linya 3/3

 

Gumuhit ng isang disenyong nagpapakita ng tatlong katangian ng

linya.Punuin ng tuldok  –tuldok ang papel.Mula sa tuldok,gumuhit ng tuloy-tuloy

hanggang sa isang tuldok sa kabilang dako ng papel.Ipagpatuloy ang pagguhit

hanggang magdugtong-dugtong ang mga tuldok.lagyan ng tuloy-tuloy,putol-

putol ,o toldok tuldok na linya ang loob ng ibang espasyo.

C.Pangwakas na Gawain

Pagpapakita ng likhang sining at pagkwekwento ng tungkol dito.

IV. Pagbibigay Halaga

Sagutin ang mga tanong .Lagyan ng Tsek ( /) ang angkop na kolum.

SUKATAN OO DI-GAANO HINDI

1.Napaghambing-hambing ko ang tatlong katangian ng linya.

2.Nakalikha ng disenyong nagpapakita ng uri ng linya.

3.Naipakita ang pagkakaiba ng mga linya.

4.Napagdugtong-dugtong ang mga tuldok.

5. Nakagawa nang maayos

 V. Takdang  –  Aralin

Gumupit ng mga larawang nagpapakita ng ibat-ibang katangian ng linya.

Idikit ito sa papel.