4
BAITANG 9 DETAILED LESSON LOG Paaralan Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas- Gatchalian Annex Baitang 9 Guro Andrelyn E. Diaz Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa ng Pagtuturo Oras Agosto 17, 2017 2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio) 5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini) Markahan Ikalawa Unang Sesyon I. LAYUNIN A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga batas na nakabatay sa likas na batas moral o natural law. B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas na batas moral. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pang-unawa: Nahihinuha na ang pagsunod sa batas na nakabatay sa Likas na Batas Moral (Natural Law), gumagaratiya sa pagtugon sa pangangailangan ng tao at umaayon sa dignidad ng tao at sa kung ano ang hinihingi ng tamang katwiran, ay mahalaga upang makamit ang kabutihang panlahat 1. Pagbabasa ng babasahing “Batas na Nakabatay sa Likas na Batas Moral”Pagtataya ng Pag-unawa 2. Paghinuha ng Batayang Konsepto II. NILALAMAN MODYUL 5: MGA BATAS NA NAKABATAY SA LIKAS NA BATAS MORAL KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng guro pahina 36-44 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- mag-aaral Modyul ng Mag-aaral Pahina 65-76 3. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning Process Graphic Organizer (Concept Web), putting papel, pangkulay at masking tape B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapel, whiteboard marker, at mga larawan III. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at /o pagsisimula ng bagong aralin Ipapagawa ang Gawain ! mula sa Modyul ng mag-aaral pahina 68- 69 Bakit Mayroong Batas?

Module 5 session 2

Embed Size (px)

Citation preview

Page 1: Module 5 session 2

BAITANG 9

DETAILED LESSON

LOG

Paaralan Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-

Gatchalian Annex

Baitang 9

Guro Andrelyn E. Diaz Asignatura Edukasyon sa

Pagpapakatao

Petsa ng

Pagtuturo

Oras

Agosto 17, 2017

2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)

5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)

Markahan Ikalawa

Unang Sesyon

I. LAYUNIN

A. Pamantayang

Nilalaman

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga batas na

nakabatay sa likas na batas moral o natural law.

B. Pamantayan sa

Pagganap

Nakabubuo ang mag-aaral ng panukala sa isang batas na

umiiral tungkol sa mga kabataan tungo sa pagsunod nito sa likas

na batas moral.

C. Mga Kasanayan sa

Pagkatuto

Pang-unawa:

Nahihinuha na ang pagsunod sa batas na nakabatay sa

Likas na Batas Moral (Natural Law), gumagaratiya sa

pagtugon sa pangangailangan ng tao at umaayon sa

dignidad ng tao at sa kung ano

ang hinihingi ng tamang katwiran, ay mahalaga upang

makamit ang kabutihang panlahat

1. Pagbabasa ng babasahing “Batas na Nakabatay sa Likas

na Batas Moral”Pagtataya ng Pag-unawa

2. Paghinuha ng Batayang Konsepto

II. NILALAMAN

MODYUL 5: MGA BATAS NA NAKABATAY SA LIKAS NA

BATAS

MORAL

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa

Gabay ng Guro

Gabay ng guro pahina 36-44

2. Mga Pahina sa

Kagamitang Pang-

mag-aaral

Modyul ng Mag-aaral Pahina 65-76

3. Karagdagang

kagamitan mula sa

portal ng Learning

Process

Graphic Organizer (Concept Web), putting papel, pangkulay at

masking tape

B. Iba pang Kagamitang

Panturo

Lapel, whiteboard marker, at mga larawan

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang

aralin at /o pagsisimula

ng bagong aralin

Ipapagawa ang Gawain ! mula sa Modyul ng mag-aaral pahina 68-

69

Bakit Mayroong

Batas?

Page 2: Module 5 session 2

B. Paghahabi ng layunin

sa saralin

C. Pag-uugnay ng mga

halimbawa sa bagong

aralin

D. Pagtalakay ng bagong

konsepto at paglalahad

ng bagong kasanayan

Tayahin ang Iyong Pag-unawa

1. Paano nalalaman ang mabuti?

2. Ano ang pagkakaiba ng mabuti at tama?

3. Ano ang kaisa-isang Likas na Batas Moral?

4. Bakit pinakamahalaga ang pagiging makatao?

5. Magkakaiba ba ang Likas na Batas Moral sa iba-

ibang kultura o iisa lamang? Ipaliwanag.

Sto. Tomas De Aquino

Max Scheler

Lahat ng Batas para sa Tao

Likas na Batas Moral: Batayan ng mga Batas ng Tao

Page 3: Module 5 session 2

6. Bakit First Do No Harm ang sinasabi ng may akda na

unang hakbang sa pagtupad sa mabuti

E. Pagtalakay ng bagong

konsepto at paglalahad

ng bagong kasanayan

F. Paglinang sa

Kabihasnan

G. Paglalapat ng aralin sa

pang araw-araw na

buhay

H. Paglalahat ng aralin

Paghinuha ng Batayang Konsepto

Ipapagawa ang pahina 75

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain

para sa takdang

aralin/remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na

nakakuha ng 80% sa

pagtataya.

___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas

B. Bilang ng mag-aaral na

nangangailangan ng

iba pang Gawain para

sa remediation.

___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang

gawain para sa remediation

C. Nakatulong baa ng

remedial? Bilang ng

mag-aaral na

nakaunawa sa aralin.

____ OO ____HIINDI

____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na

magpapatuloysa

remediation?

____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation

E. Alin sa mga

istratehiyang pagtuturo

ang nakatulong ng

lubos? Paano ito

nakatulong?

____ Pagsasadula

____ Kolaboratibong pagkatuto

____ Iba’t-ibang pagtuturo

____ Lektyur

____ Pangkatan

Iba pa ___________________________________________________

Pagsunod

sa batas

Page 4: Module 5 session 2

F. Anong aralin ang aking

naranasan na

solusyonan sa tulong

ng aking punong-guro

at superbisor?

____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral

____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral

____ Masyadong kulang sa IMs

____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya

____ Kompyuter

____ internet

Iba pa ____________________________________________________

G. Anong kagamitang

panturo ang aking

nadibuho na nais kong

ibahagi sa mga kapwa

guro?

____ Lokal na bidyo

____ Resaykel na kagamitan

Iba pa ___________________________________________________

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

Andrelyn E. Diaz Alita B. Lebrias

Guro, Baitang 9 Punongguro I