4
Yunit 1 Aralin 4: Ang Rhythmic Pattern sa Time Signatures I. Layunin: a. Nakabubuo ng rhythmic pattern sa time signature II. Paksang-Aralin A. Paksa: Pagbuo ng Rhythmic Pattern sa time signature B. Lunsarang Awit: “Baby Seeds”, G, 2, so 4 C. Sanggunian: Music Time Teacher’s Manual, p. 38 D. Kagamitan: Mga flashcard ng note at rest, pitch pipe E. Pagpapahalaga: Pakikiisa F. Konsepto: Pagbubuo ng mga rhythmic pattern na may 2 time signature 4 III. Pamamaraan A. Panimulang Gawain 1. Pagsasanay Ipalakpak ang mga sumusunod: 1. 2. 3. 4.

Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAng mga bata ay pabilog na magkakahawak ang kamay habang umaawit ng “Rain, Rain, Go Away”. Kapag sinabi ng guro na “The Boat is Sinking,

  • Upload
    others

  • View
    3

  • Download
    0

Embed Size (px)

Citation preview

Page 1: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAng mga bata ay pabilog na magkakahawak ang kamay habang umaawit ng “Rain, Rain, Go Away”. Kapag sinabi ng guro na “The Boat is Sinking,

Yunit 1

Aralin 4: Ang Rhythmic Pattern sa Time Signatures

I. Layunin: a. Nakabubuo ng rhythmic pattern sa time signature

II. Paksang-AralinA. Paksa: Pagbuo ng Rhythmic Pattern sa time signatureB. Lunsarang Awit: “Baby Seeds”, G, 2, so

4C. Sanggunian: Music Time Teacher’s Manual, p. 38D. Kagamitan: Mga flashcard ng note at rest, pitch pipeE. Pagpapahalaga: PakikiisaF. Konsepto: Pagbubuo ng mga rhythmic pattern na may 2 time

signature 4

III. PamamaraanA. Panimulang Gawain

1. PagsasanayIpalakpak ang mga sumusunod:

1.

2.

3.

4.

5.

2. Balik-aral

Pangkatin ang gma note at rest upang makabuo ng rhythm ayon sa time signature.

Page 2: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAng mga bata ay pabilog na magkakahawak ang kamay habang umaawit ng “Rain, Rain, Go Away”. Kapag sinabi ng guro na “The Boat is Sinking,

B. Panlinang na Gawain1. Pagganyak

Paglalaro ng “The Boat is Sinking”

Paraan ng Pagsasagawa:Ang mga bata ay pabilog na magkakahawak ang kamay habang umaawit ng “Rain, Rain, Go Away”. Kapag sinabi ng guro na “The Boat is Sinking, group into 5”, ang mag-aaral ay bubuo ng kani-kanilang pangkat na may limang katao. Ang mga batang walang nasamahang pangkat ay aalisin muna sa laro. Ang mga natirang bata ay muling maghahawakan ng kamay pabilog at await na muli. Sa pagtigil ng pag-awit ay magpapangkat muli ang mga bata ayon sa ibinigay na bilang ng guro.

2. PaglalahadIpakita ang tsart ng awiting Baby Seeds.Iparinig ang awitin. Ituro sa paraang rote.Awitin nang sabay-sabay ang “Baby Seeds”.

Page 3: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAng mga bata ay pabilog na magkakahawak ang kamay habang umaawit ng “Rain, Rain, Go Away”. Kapag sinabi ng guro na “The Boat is Sinking,

3. PagtalakayIlang measure mayroon ang awit?(Ang awit ay mayroong 16 na measure.)

Ano-anong mga simbolo ng musika ang nasa loob ng mga measure?(Mga note at rest.)

Paano nabuo ang mga measure?(Sa pamamagitan ng paglalagay ng barline sa time signature.)

Ano ang time signature ng “Baby Seeds”?(Ang awit ay nasa 2 time signature.) 4

Ilang bilang mayroon ang bawat measure?(Bawat measure ay may dalawang bilang.)

Paano ka makabubuo ng hulwarang/rhythmic pattern?(Sa pamamagitan ng pagsasama-sama ng notes at rest na naaayon sa isang nakatakdang time signature.)

4. PaglalahatAng rhythmic pattern ay ang pinagsama-samang mga note at rest na naaayon sa isang nakatakdang time signature.

5. PaglalapatBigyan ang bawat pangkat ng kahon ng mga nota at pahinga. Ipabuo ito sa 2 time signature. Ang unang makabuo ang panalo. 4

6. Repleksiyon

Ano-anong mga gawain ang higit na nakatulong sa pag-unawa ng aralin?

C. Pangwakas na GawainMuling awitin ang “Baby Seeds”. Sabayan ng pagpalakpak ng rhythm pattern ang awitin.

IV. PagtatayaIpabuo ang sumusunod na hulwaran at palagyan ng kaukulang note o rest ang bawat puwang.

2 = 4

Page 4: Guro Ako - Teacher Talks · Web viewAng mga bata ay pabilog na magkakahawak ang kamay habang umaawit ng “Rain, Rain, Go Away”. Kapag sinabi ng guro na “The Boat is Sinking,

V. Takdang AralinBumuo ng rhythmic pattern sa 2 time signature sa apt na measure. 4