4
Unang Araw Asignatura: Filipino IV Inihanda ni: Bb. Mary Jane C. Castillo I. LAYUNIN NG PAGKATUTO Sa katapusan ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang: 1.  Napalalawak ang kaalaman sa pagpapakahulugan ng ilang mga salita sa paraang cluster . 2.  Napahahahalagahan ang kahinahunan sa lahat ng pagkakataon sa tulong ng makabuluhang pahayag. 3.  Napahahalagahan ang pagkakaisa ng bawat kabataan para sa bayan sa  pamamagitan ng makabuluhang pahayag. 4.  Nakagagawa n g comic strip ang bawat pangkat na naaayon sa paksang tinalakay. Gagamitan ng pamantayang naaangkop sa gawain. II. NILALAMAN NG PAGKATUTO Paksa Kabanata XIII: Ang Klase sa Pisika Kabanata XIV: Sa bahay ng mga Estudyante Sanggunian El Filibusterismo Mga kagamitan Visual aids (manila paper, cartolina,  flash cards) Pagpapahalagang Pangkatauhan - Pagpapahalaga sa kahinahunan sa lahat ng  pagkakataon. -Pagpapahalaga sa pagkakaisa ng bawat kabataan para sa bayan . III. KARANASAN NG PAGKATUTO A. Pang-araw-araw na Gawain 1. Pag-aayos ng upuan 2. Pagpupulot ng kalat 3. Pagdarasal at pagbati 4. Pagtatala ng mga pumasok at takdang-aralin 5. Pagbabalik-aral Pamamaraan B. Pagganyak Pagpapakita ng dalawang aktwal na kagamitang pang-agham bilang pag-uugnay sa paksa. Salamin thermometer

El Fili - Lesson KABANATA 13 at 14

Embed Size (px)

DESCRIPTION

Lesson plan

Citation preview

Unang ArawAsignatura: Filipino IVInihanda ni: Bb. Mary Jane C. Castillo

I. LAYUNIN NG PAGKATUTO Sa katapusan ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:1. Napalalawak ang kaalaman sa pagpapakahulugan ng ilang mga salita sa paraang cluster.2. Napahahahalagahan ang kahinahunan sa lahat ng pagkakataon sa tulong ng makabuluhang pahayag.3. Napahahalagahan ang pagkakaisa ng bawat kabataan para sa bayan sa pamamagitan ng makabuluhang pahayag.4. Nakagagawa ng comic strip ang bawat pangkat na naaayon sa paksang tinalakay. Gagamitan ng pamantayang naaangkop sa gawain.

II. NILALAMAN NG PAGKATUTOPaksa Kabanata XIII: Ang Klase sa Pisika Kabanata XIV: Sa bahay ng mga EstudyanteSanggunian El FilibusterismoMga kagamitanVisual aids (manila paper, cartolina, flash cards)Pagpapahalagang Pangkatauhan- Pagpapahalaga sa kahinahunan sa lahat ng pagkakataon.-Pagpapahalaga sa pagkakaisa ng bawat kabataan para sa bayan . III. KARANASAN NG PAGKATUTOA. Pang-araw-araw na Gawain1. Pag-aayos ng upuan2. Pagpupulot ng kalat3. Pagdarasal at pagbati4. Pagtatala ng mga pumasok at takdang-aralin5. Pagbabalik-aralPamamaraan

B. PagganyakPagpapakita ng dalawang aktwal na kagamitang pang-agham bilang pag-uugnay sa paksa.

Salamin thermometer

Mahahalagang Katanungan1. Ano ang kahalagahan ng mga kagamitang pang-agham na ipinakita?2. Sa inyong palagay, anu-anong mga alituntunin ang dapat isaalang-alang sa paggamit ng mga kagamitang ito?3. Bakit kinakailangang mayroong pag-iingat sa paggamit ng mga kagamitan?

C. Talakayana. Pagbibigay-kahulugan sa mga matatalinghagang salita sa paraang cluster. (Flash cards)

Nasindak Entablado taksilPauyam Natakot malakasPlasa Lumait nagpapalagayPinakinis Komite lipiNanlumo nais

1. Plataporma2. Pakutya3. Binuli4. Gulilat5. Pilibustero6. Lupon7. Maugong8. Nagsisipantaha

b. Pagtalakay sa kanata XIII: Ang Klase sa Pisika Pamagat Tauhan a. Padre Millonb. Placido Penitentec. Juanito Pelaezd. Matabang estudyante

Limang (5) Mahahalagang pangyayariA. Pakutyang tinawag ni Padre Millon ang estudyanteng mataba upang sagutin ang kanyang katanungang tungkol sa salamin.B. Hinila ni Juanito ang damit ni Placido upang tulungan siyang sumagot sa nakalilitong katanungan ni Padre Millon,C. Tinapakan ni Juanito Pelaez ang paa ni Placido Penitente ng hindi ito nakasagot at sumigaw si Placido na nakatawag-pansin sa propesor. Lalong lumubha ang pagtatalo nang lumabis ang kanyang pagliban.D. Nilait ni Padre Millon si Placido ng hindi naksagot sa kanyang katanungan.E. Padabog na umalis si Placido at hindi nagpaalam dahil sa panlalait at pangungutyang ginawa ni Padre Millon.

c. Pagtalakay sa Kabanata XIV: Sa bahay ng mga Estudyante

Pamagat Tauhan a. Macaraigb. Isaganic. Sandovald. Pecsone. Juanito Pelaez

Tatlong (3) na Mahahalagang pangyayaria. Nagpalitan ng kuru-kuro at haka-haka ang mga kasapi sa samahang lumakad para sa akademya.b. Ibinalita ni Macaraig na nakipagkita siya kay padre Irene at sinabing ang kanilang kahilingan ay na kay Don Custodio at G. Pasta.c. Upang mapakiling ang Kapitan Heneral sa itinatag na akademya, iminungkahi nilang lapitan sina Quiroga at Pepay.

D.Pagtataya(Pangkatang-gawain) (10 minuto)

Pangkat 1Panuto: Gumuhit ng comic strip na naglalahad ng una at pangalawang pangyayari sa kabanata XIII sa tulong ng mga kaisipan. Hatiin sa dalawang bahagi ang manila paper.

Ang klase sa pisika

Ang propesor at ang mag-aaral

Pangkat 2Panuto: Gumuhit ng comic strip na naglalahad ng ikatlo at ikaapat na pangyayari sa kabanata XIII sa tulong ng mga kaisipan. Hatiin sa dalawang bahagi ang manila paper.

Padre Millon at Juanito

Padre Millon at Placido

Pangkat 3Panuto: Gumuhit ng comic strip na naglalahad ng buod ng pangyayari sa kabanata XIV.

Pangkat 4Gumawa ng comic strip sa kung paano masusolusyunan ang mga problema ng lipunan.

Pangkat 5Gumawa ng comic strip na nagpapahayag ng sama-samang pagtutulungan sa pakikiisa sa bayan.

D. PaglalapatPanuto: Punan ang nawawalang kaisipan at ipaliwanag ang pahayag sa ibaba sa sariling pagkakaunawa na nauugnay sa dalawang kabanatang tinalakay.

1. Ang kahinahunan ay isang sandata sa pagkakaunawaan.2. Nasa sama-samang paggawa ang ipinagtatagumpay ng isang hangarin o mithiin.

IV. Kasunduan

1. Magdala ng manila paper na may border2. Humanda sa maikling pagsusulit