6
Yunit III Aralin 7 Choral and Instrumental I. Layunin: Nakalalahok sa isang musical exam sa pamamagitan ng choral at instrumental. II. Paksang-aralin A. Paksa : Choral at Instrumental B. Lunsarang Awit : “She’ll Be Coming Round the Mountain” C. Sangunian : MSEP 4 pp 66 - 67 D. Kagamitan Larawan ng iba’t ibang kilalang mang- aawit at iba’t ibang instrumento, CD player E. Pagpapahalaga Pagpapahalaga sa boses at sa mga mang- aawit na haligi ng musika F. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang choral at instrumental performance. III. Pamamaraan A. Panimulang Gawain 1. Pagsasanay a. Rhythm Tugtugin ang 2-part rhythmic exercise habang sumasabay sa awiting “We’re on the Upward Trail”.

 · Web viewPagpapahalaga sa boses at sa mga mang-aawit na haligi ng musika F. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang

  • Upload
    others

  • View
    18

  • Download
    0

Embed Size (px)

Citation preview

Page 1:  · Web viewPagpapahalaga sa boses at sa mga mang-aawit na haligi ng musika F. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang

Yunit IIIAralin 7

Choral and Instrumental

I. Layunin: Nakalalahok sa isang musical exam sa pamamagitan ng choral at instrumental.

II. Paksang-aralinA. Paksa : Choral at InstrumentalB. Lunsarang Awit : “She’ll Be Coming Round the Mountain” C. Sangunian : MSEP 4 pp 66 - 67D. Kagamitan Larawan ng iba’t ibang kilalang mang-aawit at iba’t

ibang instrumento, CD playerE. Pagpapahalaga Pagpapahalaga sa boses at sa mga mang-aawit na

haligi ng musikaF. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre

sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang choral at instrumental performance.

III. Pamamaraan

A. Panimulang Gawain 1. Pagsasanay

a. Rhythm

Tugtugin ang 2-part rhythmic exercise habang sumasabay sa awiting “We’re on the Upward Trail”.

Page 2:  · Web viewPagpapahalaga sa boses at sa mga mang-aawit na haligi ng musika F. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang

b. Tonal

Sanayin ang mga senyas kamay ni Kodaly

Page 3:  · Web viewPagpapahalaga sa boses at sa mga mang-aawit na haligi ng musika F. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang

2. Balik-aralPakinggan ang tunong na maririnig mula sa player. Pumalakpak ng 1 beses kung

ang narinig ay instrumentong rodalla, 2 beses kung insturmentong drum at lyre,3 beses kung bamboo group at 4 na beses kung instrumentong pangkat entniko.

B. Panlinang na Gawain

1. PagganyakIparinig ang awit na “She’ll Be Coming Round the Mountain”Ituro ang awit sa pamamaraang roteAwitin nang sabay-sabay ang “She’ll Be Coming Round the Mountain”

2. PaglalahadPakinggan ang iba’t ibang tinig ng mang-aawit at instrument. Kilalanin ang bawat mang-aawit at pangalan pangkat o instrumentong narinig.

Page 4:  · Web viewPagpapahalaga sa boses at sa mga mang-aawit na haligi ng musika F. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang

3. PagtalakayAnong pangkat ng tunog ang inyong narinig sa unang CD player?(pangkat ng mga tao o boses ng mga mang-aawit)Sinu-sino ang mang-aawit na narinig ninyo?(Lea Salonga, Martin Nievera, Ryan Cayabyab, One Direction Group, Pilita Corales, Nora Aunor, Loboc Children’s Choir, Ogie Alcasid, Madrigal Singers at iba pa)Anong tunog ang inyong naririnig sa pangalawang CD player?(tunog ng mga instrument)Anu-anong instrument o tunog ang inyong narinig?(drum, rondalla, pangkat kawayan, buting, gong)

4. Paglalahat Paano mo maipapakita ang lubusang pagkatututo sa element ng musika natunog

o timbre na iyong naririnig?(Maipapakita ang lubusang pagkatututo sa element ng timbre sa pamamagitan

ng paglahok sa pangkatang pag-awit o pag-awit ng solo (choral) at wastong paggamit ng instrumento.)

5. Paglalapat Pangkatin ang klase upang awitin at gumamit ng instrumento sa awiting “She’ll Be Coming Round the Mountain”Pangkat 1 Unang Stanza Pangkat 2 Pangalawang StanzaPangkat 3 Pangatlong StanzaPangkat 4 Pang-apat na Stanza

6. RepleksyonAno ang iyong nararamdaman habang ikaw ay umaawit o tumutugtog?

C. Pangwakas na GawainMagparinig ng dalawang set ng tunog (choral at instrumental) ipatukoy ang mga

ito sa mga bata.

Page 5:  · Web viewPagpapahalaga sa boses at sa mga mang-aawit na haligi ng musika F. Konsepto Maipapakita ang lubos na pagkaunawa sa timbre sa pamamagitang ng aktibong paglahok sa isang

IV. Pagtataya

Pangkatin ang klase. Ang bawat pangkat ang pipili ng awiting nais nilang awitin at gagamitan nila ng instrumento.

Kasanayan Napakahusay(3 puntos)

Mahusay(2 puntos)

Di-Gaanong Mahusay(1 puntos)

Nakaawit nang nasa tonoNakaawit habang tumutugtog ng instrumentong napili.Maayos at malikhain ang pag-aawit at pagtugtog.Nakikiisa sa pangkatang Gawain.

V. Takdang AralinPangkatin ang klase sa lima. Ang bawat pangkat ay iisip at gagawa ng improvise

na instrumento.